ทดลองทำข้อสอบครู


แนะนำวิทยากร

  






แผนที่โรงแรมติวสอบ

นายภาณุวัฒน์  จิตร์จำนงค์

ที่ 1 เอกดนตรี

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2


ฑศพล  พรมรังสี 

 สอบครูกทมได้ที่ 1 วิชาเอกเทคโนฯ

ปิ่นประภาภรณ์ กุลสุวรรณ 

สอบครูกทมได้ที่ 1 วิชาเอกคอมพิวเตอร์

ธนัฐฐา  สว่างรักษ์

สอบครู กทม.ได้ที่ 1 วิชาเอก  ภาษาไทย

นายกฤติภณ  เณรตาก้อง

ที่ 1 เอกภาษาไทย  

สพป.ราชบุรี เขต 2

นางสาวศิวาพร  ไผ่ครบุรี

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์  

สพป.ชุมพร เขต 1

นางสาวนพรัตน์  ยุคเกษมวงศ์

ที่  1 เอกภาษาอังกฤษ      สพม.9

นายทนงศักดิ์  หิรัญเรือง

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.ระนอง

นางสาวสุชญา  พันทวี

ที่ 1 เอกฟิสิกส์   สพม.3

นางประสบพร  หัตถกิจ

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.ชุมพร เขต 1

นายเจนณรงค์  อินทสุข

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

สพป.นนทบุรี เขต 2

นางสาวหทัยทิพย์  หยงสตาร์

ที่ 1 เอกสุขศึกษา

สพป.ตรัง เขต 2

นางนันทพร  ศรีใหม่

ที่ 1  เอกปฐมวัย

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 3

 

นางสาวธนสร  สุขแก้ว

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 3

นางสาวชุติมาตย์  สนิทปู่

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.ตรัง เขต 2

นายคมกฤช  นิลวิจิตร

ที่ 1 เอกคอมพิวเตอร์ สพม.13

นางสาวสุชาดา  อำลอย

ที่ 1 เอกบรรณารักษ์

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2

นางสาวกาญจน์สิตา  ตู้แก้ว

ที่ 1 เอกพลศึกษา  สพม.9

นายกิตติพงศ์  อ่ธิพรม

ที่ 1 เอกนาฏศิลป์ สพม.7

นางสาวฉวีวรรณ  พุ่มแจ้

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2

นางสาวพรรณทิวา  จันทญาติ

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์ สพม. 36

นายอนุชา  โสลำภา

ที่ 1 เอกฟิสิกส์ สพม. 18

นางสาวนิตยา  ฟุ้งเฟื่อง

ที่ 1 เอกคอมพิวเตอร์

สพป.ระนอง

นางสาวมัทนา  ริดจันดี

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.นครราชสีมา เขต 6

นายสุรเดช  อินอ่อน

ที่ 1 เอกภาษาอังกฤษ

สพป.ชลบุรี เขต 1

นางสาวจารินิด  ต้นไฮ

ที่ 1 เอกอังกฤษ

สพป.จันทบุรี เขต 1

นางสาวปาจรีย์  น่วมเกิด

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3

นายปัญญาวิทย์  แจ่มกนะจ่าง

ที่ 1 เอกภาษาไทย สพม.7

นางสาวทิพวรรณ  บุญอ่อน

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1

นางสาววรณัน  ฉ่ำมณี

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2

นายฮาตี้ย์  นิ่งแบบ

ที่ 1 เอกคริตศาสตร์

สพป.ภูเก็ต

นางสาวขนิฐา  แสงภารา

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.อยุธยา เขต 1

นางสาวฌาริญญา  ซ้ายหัน

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1

นายสรสักดิ์  สิทธิคง

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.ตาก เขต 2

นางสาวจิดาภา  ศรีสิงห์

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.นนทบุรี เขต 2

นางสาวสุชัญญ์ญา  จันทร์นามเขตต์

ที่ 1 เอกภาษาจีน สพม.26

นายสันติ  ขำสกล

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.กำแพงเพชร เขต 2


ดับที่ 2 วิชาเอกบรรณารั

ช่อเพชร  โยเหลา

ที่ 1 เทศบาลเมืองวังน้ำเย็น  วิชาเอกวิทยาศาสตร์

ชมมณี  ทมโคตร

ที่ 2 เทศบาลเมืองวังน้ำเย็น  วิชาเอกภาษาไทย

อลิศรา  อุทธสิงห์

ที่ 2 เอกสังคม อบจ ศรีสะเกษ

ธีรศักดิ์  เชื่อนันตา

ที่ 1 เทศบาลเมืองลำพูน วิชาเอกคอมพิวเตอร์

ศุภชัย  ตาสาย

ที่ 2 เอกอุตสาหกรรม สพม.41

ฐชาดา  ถิระโคตร

ที่ 2 เอกสังคม นครราชสีมา 3


รูปภาพ

พัทธ์ธีรา  ศรีประสิทธิ์

ที่ 2 เอกอังกฤษ สพม.1



รูปภาพ

ธันย์ชนก  จันทะบุตร

ที่ 2 เอกวิทย์ฯ นครสวรรค์2

รูปภาพ

จิรานุตม์  ถิ่นคำเชิด

ที่ 2 เอกเทคโนฯ อบจ.ศรีสะเกษ

พิพัฒน์พงษ์  ทองอยู่

ที่ 1 เอกพลศึกษา อบจ.ชัยภูมิ

ศยานนท์  ศิริขันธ์

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์ อบจ.สกลนคร


 สถิติวันนี้

168 คน

 สถิติเมื่อวาน 78 คน
 สถิติเดือนนี้
สถิติปีนี้
สถิติทั้งหมด
8687 คน
65479 คน
1382800 คน
เริ่มเมื่อ 2008-05-29


 


 

สนทนาประสาสอบครู


เตรียมสอบรุ่นวิเคราะห์ข้อสอบ 3-4 พฤษภาคม 59 ณ โรงแรมราวดี นครศรีธรรมราช
ทีเด็ดไม้สุดท้ายของการเตรียมสอบครูที่ทางยุทธพงษ์ชัยติวเตอร์และติวอีสานดอทคอมเตรียมใว้สำหรับน้องๆที่ปราถนาจะประสบความสำเร็จในการสอบครูในปีนี้หากไม่มาอาจพลาดโอกาสครั้งสำคัญของชีวิต จองด่วนที่นี่เลยครับ หรือโทร
061-6434656 , 093-3431678 , 098-6329918 ,

061-1177943 , 062-2516695

หลักสูตรติวสอบ

วันที่ 1

08.00 น. ลงทะเบียน

08.45 - 12.15 น. เจาะประเด็นเนื้อๆเน้นๆ วิชาความรอบรู้ ที่น่าจะออกข้อสอบจริงจากทีมงาน ยุทธพงษ์ชัยติวเตอร์และติวอีสานดอทคอมที่มากประสบการณ์

13.00 - 15.30 น. วิเคราะห์เจาะลึกข้อสอบกำหมายการศึกษาที่น่าจะใช้รอบปีนี้อย่างละเอียด ซอต ต่อ ซ๊อต STEP By STEP เข้าใจง่ายเพื่อพร้อมสำหรับการสอบปีนี้

15.30 - 19.00 น. STEP By STEP ความรู้คณิตศาสตร์พื้นฐานที่เราต้องทำคะแนนได้


วันที่ 2

08.30 -12.15 น.สรุปเก็งเน้นๆวิชาการศึกษาที่จะออกข้อสอบ จากกูรู ผู้รู้จริง แม่นมากๆ

13.00 -15.30 น. สรุปเก็งอุดมการความเป็นครู คุณธรรมจริยธรรม มาตรฐานวิชาชีพครู มาตรฐานการศึกษา ยกตัวอย่างให้ชัดกว่าที่เราเคยรู้ ชิวชิว

15.30 - 17.30 น. เทคนิคเยี่ยมภาษาอังกฤษ พิชิตสอบบรรจครูที่เราต้องทำได้

17.30-19.00 น.ภาษาไทยใครว่ายาก เทคนิคทำความรู้ความสามารถภาาาไทยได้คะแนนอย่างเซียน



ค่าลงทะเบียน 1800 บาท

สิ่งที่ท่านจะได้รับ

เอกสารประกอบการอบรม 1 ชุด

อาหารกลางวัน 2 มื้อ

อาหารว่าง เช้า บ่าย 4 มื้อ

ชุดข้าราชการจำนวน 1 ชุด สำหรับผู้ติวสอบที่เข้าสอบจริงแล้วสามารถสอบได้ลำดับที่ 1 ในแต่ละเอก ในแต่ละเขตพื้นที่
061-6434656 , 093-3431678 , 098-6329918 ,

061-1177943 , 062-2516695
จองด่วนที่นี่ลงชื่อในเว็บบอร์ดข้างล่างครับหากต้องเข้ารหัส ใช้รหัส 1234
โดย ผอ. ยุทธ 2016-01-18 23:15:14 [IP : 202.28.120.xxx]

ความคิดเห็น
จอง1ที่ครับ
นายทรรศนศักดิ์ เทพอักษร
0872738081
By นายทรรศนศักดิ์ เทพอักษร Send  นายทรรศนศักดิ์ เทพอักษร เบอร์โทรศัพท์. 0872738081 2016-05-16 21:23:21 [IP : 1.2.232.xxx]
นครศรี 1ที่  นิกร พุดวัด
081-8919125

นครศรี 2 ที่ นุจริน ใยห้า
062-6515174 ,095-0901944

คะ

By ทิพย์ Send  ทิพย์ เบอร์โทรศัพท์. 0933431678 2016-04-23 17:11:31 [IP : 180.183.20.xxx]
น.ส.นลินี แสงวิมาน
น.ส.ดารีซ๊ะ บินมามะ
0810912087
จองติวที่ จ. นครศรีธรรมราช คะ
By น้ำผึ้ง Send  น้ำผึ้ง เบอร์โทรศัพท์. 0616434656 2016-04-22 11:05:31 [IP : 171.98.100.xxx]
นางสาวกรรณิการ์ เฉิดฉิ้ม
0622368837/0895886897 นครศรี

จองติวสอบครูผู้ช่วย 1/2559 วันที่ 3 - 4 พ.ค. 59
นครศรีธรรมราช 1  คน
น.ส.กมลทิพย์ สงทวน โทร 0865647697


จองวันที่3-4พ.ค. นครศรีธรรมราช 3คนค่ะ
น.ส.ธิติมา หนูทอง
0901527178

สำรองที่นั่ง 3-4 พค 59 นครศรีธรรมราช
080-5244593 น.ส.สุกัญญา จิตติศักดิ์


ภารดี สิรันประจัก
095-2560748 นครศรี

คะ
By ทิพย์ Send  ทิพย์ เบอร์โทรศัพท์. 0933431678 2016-04-22 10:30:43 [IP : 110.77.219.xxx]
1.นายพรเทพ อุ้มชูวัฒนา 084-7507221
2.นายอุดร รักขะนาม 0824210959
3.นางสาว อาทิตยา โมราบุญ 0871681499
4.นางสาว จันทิมา จันทวาส 0917805842
5.นางสาว สาวสยาม ขวัญอ่อน 0835031861
6.อาทิตย์ จันทร์วงศ์ 0936761101
7.นราภรณ์ นาคนวล 0896509695

คะ
By ทิพย์ Send  ทิพย์ เบอร์โทรศัพท์. 0933431678 2016-03-17 11:30:25 [IP : 27.145.136.xxx]
พฤษภาคม นครศรี ชื่อ จุฑารัก เหล่าคนค้า
093-610-5257คะ
By น้ำผึ้ง Send  น้ำผึ้ง เบอร์โทรศัพท์. 0616434656 2016-03-06 14:58:47 [IP : 223.205.99.xxx]
เกศรา กะแหมะเตบ โทร 0860563106
คะ
By ติวอีสาน Send  ติวอีสาน 2016-03-01 10:24:12 [IP : 116.58.249.xxx]
จอง 1 ที่คะ
พนิดา รัตนภรณ์
087-8826552
By ทิพย์ Send  ทิพย์ เบอร์โทรศัพท์. 0933431678 2016-02-10 12:29:02 [IP : 171.97.166.xxx]

ความคิดเห็น
Please use IE for editing.
โดย
อี-เมล์
เบอร์โทรศัพท์
Security
Click to reload image
Insert Image Insert Image by browse

คลิกที่รูป เพื่อแทรกรูปลงในข้อความ

คำเตือนเกี่ยวกับการใช้เว็บบอร์ด

[ ปิดหน้านี้ ]
[ กลับหน้าเดิม ]



 


นายฮัมดี  หะยีและ

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.ปัตตานี เขต 2

นางสาวอรรญา  จุ้ยนคร

ที่ 1  เอกวิทยาศาสตร์

สพม 11

นายวรเดช  จริงจังชนังกูล

ที่ 1 เอกภาษาไทย 

สพป.สุพรรณบุรี เขต 3

นางสาวปิยนุช  ศิริโสภาพงษ์

ที่ 1 เอกภาษาอังกฤษ

สพป ปทุมธานี เขต 2

 

นายศิรวิทย์  มุ่งธนวรกุล

ที่ 1 เอกพลศึกษา  สพม.10

นางสาวณณิฌญา  เจียมสุขสุจิตต์

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์ 

สพม 11

นายธนรัชต์  ศิริวัฒน์

ที่ 1 เอกดนตรีสากล

สพม.36

นางสาววาลิกา  รักยินดี

ที่ 1 เอกคอมพิวเตอร์

สพป.ราชบุรี เขต 1

นายปิยานนท์  แก้วแกมทอง

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

สพป.ปทุมธานีเ ขต 1

นางสาวชนิดา  คงไข่ศรี

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.สุราษฎรธานี เขต 1

นายศิวุทธ  กุศลพรสร้าง

ที่ 1 เอกคณิตศษสตร์

สพป.นครราชสีมา เขต 4

นายธนัตท์  โสตถิกุล

ที่ 1 เอกพลศึกษา  สพม.42

นางสาวนิตยา  สุขแจ่ม

ที่ 1  เอกสังคม

สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3

นายมนตรี  โพธิ์ทับทิม

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพป.นครสวรรค์ เขต 2

นางสาวศิริกุล  อุ่นศิลป์

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพม.32

นายพลกฤต  ศรีนันตา

ที่ 1 เอกดนตรี

สพป.เชียงใหม่ เขต 3

นางสาวทิพยาภรณ์  เศวตนัย

ที่ 1 เอกนาฏศิลป์

สพป.นครราชสีมา เขต 4

นายศราวุธ  จงรักวิทย์

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.กระบี่

นางสาวนฤมล  คำพุทธ

ที่  1 เอกภาษาจีน

สพม.14

นาวศรายุทธ  ท้าวประสิทธิ์

ที่ 1 เอกพลศึกษา สพม.5

นางสกาวทิพย์  สังคปาล

ที่ 1 เอกทัศนศิลป์

สพม.14

นายธนารักษ์   บุญกาญจน์

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2

นางสาวพัชรินทร์  สิทธิภูมิ

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพม.18

นายต่อศักดิ์  ศรีแก้วแฝก

ที่ 1 เอกภาษาอังกฤษ

สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2

นางสาวณัฐชยา  นาควิสุทธฺื

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

สพป.กำแพงเพชร เขต 2

นายจิรวัฒน์  โสมแก้ว

ที่ 1 เอกดนตรีไทย

สพป.ภูเก็ต

นางสาวเมธาวี  เชื้อสาย

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.เชียงใหม่ เขต 3

นายจอห์นสัน  มุมธุลี

ที่ 1 เอกพลศึกษา

สพป.สระแก้ว เขต 2

นางสาววิภาดา  ลาปะ

ที่ 1 เอกภาษาจีน

สพม.25

 

นางสาวธาริตา  นนสุวรรณ

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพม. 11

 

กาญจนาณัฐ  หุ่นโพธิ์

ที่ 1 เอกอังกฤษ นครสวรรค์ 2

จุลดิฐ  อุ่นหนองกุ่ง

ที่ 1 เอกอุตสาหกรรม สศศ

ธีรพล  ทรัพย์ทวี

ที่ 1 คณิตศาสตร์ เชียงใหม่ 5

ธนาภรณ์  เงินเนตร

ที่ 1 เอกเคมี สพม. 42

นรินทร์ ธุรธรรม

ที่ 1 เอกปฐมวัย  เลยเขต 3

อุษณีย์  ลานรอบ

ที่ 1 เอกวิทย์ ประจวบ 2

แสงจันทร์  ศรีสุทธา

ที่ 1 เอกปฐมวัย เชียงราย 3

ภัทร  เจริญกุล

ที่ 1คณิตศาสตร์ กาญจน์บุรี 2

ตรัย  แกลงกระโทก

ที่ 1 เอกอังกฤษ ตาก เขต 2

อาทิตย์  ชมชาติ

ที่ 1 เอกภาไทย นครสวรรค์2


วรเชษฐ์  ไชยสงค์

ที่ 2 เอกสังคม สพม.30

กรรณิการ์  ละออง

ที่ 2 เอกสังคม ลพบุรี 2


อนุสรณ์  ช่ออังชัน

ที่ 2 เอกคอมฯ กาญจน์ 3

พิไลวรรณ  ทองมาก

ที่ 2 เอกเคมี สพม.1

อดุลย์  หลักชัย

ที่ 1 ฟิสิกส์  สพม 29








 

 

หลักสูตรแกนกลาง
การศึกษาขั้นพื้นฐาน
พุทธศักราช ๒๕๕๑