ทดลองทำข้อสอบครู


แนะนำวิทยากร

ผอ.ยุทธพงษ์ชัย เกตุบาง


ผอ.ชัยทัศน์ จ้องสกุลวงศ์


แผนที่โรงแรมติวสอบ

นายภาณุวัฒน์  จิตร์จำนงค์

ที่ 1 เอกดนตรี

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2


ฑศพล  พรมรังสี 

 สอบครูกทมได้ที่ 1 วิชาเอกเทคโนฯ

ปิ่นประภาภรณ์ กุลสุวรรณ 

สอบครูกทมได้ที่ 1 วิชาเอกคอมพิวเตอร์

ธนัฐฐา  สว่างรักษ์

สอบครู กทม.ได้ที่ 1 วิชาเอก  ภาษาไทย

นายกฤติภณ  เณรตาก้อง

ที่ 1 เอกภาษาไทย  

สพป.ราชบุรี เขต 2

นางสาวศิวาพร  ไผ่ครบุรี

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์  

สพป.ชุมพร เขต 1

นางสาวนพรัตน์  ยุคเกษมวงศ์

ที่  1 เอกภาษาอังกฤษ      สพม.9

นายทนงศักดิ์  หิรัญเรือง

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.ระนอง

นางสาวสุชญา  พันทวี

ที่ 1 เอกฟิสิกส์   สพม.3

นางประสบพร  หัตถกิจ

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.ชุมพร เขต 1

นายเจนณรงค์  อินทสุข

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

สพป.นนทบุรี เขต 2

นางสาวหทัยทิพย์  หยงสตาร์

ที่ 1 เอกสุขศึกษา

สพป.ตรัง เขต 2

นางนันทพร  ศรีใหม่

ที่ 1  เอกปฐมวัย

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 3

นายธีรพัฒน์   เพชรศรีจันทร์

ที่ 1 เอกดนตรีไทย

สพป.อุทัยธานี เขต 2

นางสาวธนสร  สุขแก้ว

ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 3

นางสาวชุติมาตย์  สนิทปู่

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.ตรัง เขต 2

นายคมกฤช  นิลวิจิตร

ที่ 1 เอกคอมพิวเตอร์ สพม.13

นางสาวสุชาดา  อำลอย

ที่ 1 เอกบรรณารักษ์

สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2

นางสาวกาญจน์สิตา  ตู้แก้ว

ที่ 1 เอกพลศึกษา  สพม.9

นายกิตติพงศ์  อ่ธิพรม

ที่ 1 เอกนาฏศิลป์ สพม.7

นางสาวฉวีวรรณ  พุ่มแจ้

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพป.ประจวบคีรีขันธ์ เขต 2

นางสาวพรรณทิวา  จันทญาติ

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์ สพม. 36

นายอนุชา  โสลำภา

ที่ 1 เอกฟิสิกส์ สพม. 18

นางสาวนิตยา  ฟุ้งเฟื่อง

ที่ 1 เอกคอมพิวเตอร์

สพป.ระนอง

นางสาวมัทนา  ริดจันดี

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.นครราชสีมา เขต 6

นายสุรเดช  อินอ่อน

ที่ 1 เอกภาษาอังกฤษ

สพป.ชลบุรี เขต 1

นางสาวจารินิด  ต้นไฮ

ที่ 1 เอกอังกฤษ

สพป.จันทบุรี เขต 1

นางสาวปาจรีย์  น่วมเกิด

ที่ 1 เอกภาษาไทย

สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3

นายปัญญาวิทย์  แจ่มกนะจ่าง

ที่ 1 เอกภาษาไทย สพม.7

นางสาวทิพวรรณ  บุญอ่อน

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1

นางสาววรณัน  ฉ่ำมณี

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 2

นายฮาตี้ย์  นิ่งแบบ

ที่ 1 เอกคริตศาสตร์

สพป.ภูเก็ต

นางสาวขนิฐา  แสงภารา

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.อยุธยา เขต 1

นางสาวฌาริญญา  ซ้ายหัน

ที่ 1 เอกปฐมวัย

สพป.นครศรีธรรมราช เขต 1

นายสรสักดิ์  สิทธิคง

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.ตาก เขต 2

นางสาวจิดาภา  ศรีสิงห์

ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

สพป.นนทบุรี เขต 2

นางสาวสุชัญญ์ญา  จันทร์นามเขตต์

ที่ 1 เอกภาษาจีน สพม.26

นายสันติ  ขำสกล

ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

สพป.กำแพงเพชร เขต 2


ดับที่ 2 วิชาเอกบรรณารั

ช่อเพชร  โยเหลา

ที่ 1 เทศบาลเมืองวังน้ำเย็น  วิชาเอกวิทยาศาสตร์

ชมมณี  ทมโคตร

ที่ 2 เทศบาลเมืองวังน้ำเย็น  วิชาเอกภาษาไทย

อลิศรา  อุทธสิงห์

ที่ 2 เอกสังคม อบจ ศรีสะเกษ

ธีรศักดิ์  เชื่อนันตา

ที่ 1 เทศบาลเมืองลำพูน วิชาเอกคอมพิวเตอร์

ศุภชัย  ตาสาย

ที่ 2 เอกอุตสาหกรรม สพม.41

ฐชาดา  ถิระโคตร

ที่ 2 เอกสังคม นครราชสีมา 3


รูปภาพ

พัทธ์ธีรา  ศรีประสิทธิ์

ที่ 2 เอกอังกฤษ สพม.1



รูปภาพ

ธันย์ชนก  จันทะบุตร

ที่ 2 เอกวิทย์ฯ นครสวรรค์2

รูปภาพ

จิรานุตม์  ถิ่นคำเชิด

ที่ 2 เอกเทคโนฯ อบจ.ศรีสะเกษ

พิพัฒน์พงษ์  ทองอยู่

ที่ 1 เอกพลศึกษา อบจ.ชัยภูมิ


 สถิติวันนี้

291 คน

 สถิติเมื่อวาน 485 คน
 สถิติเดือนนี้
สถิติปีนี้
สถิติทั้งหมด
13564 คน
162584 คน
958594 คน
เริ่มเมื่อ 2008-05-29


 


เฟสบุ๊คน่าสนใจในการเตรียมตัวสอบครู

              

       

              

โปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยเดือน พฤศจิกายน 2557


 

โปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยเดือน ธันวาคม 2557


 

 

โปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยเดือน มกราคม 2558


 

 

โปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยเดือนกุมภาพันธ์ 2558


 

 

 

โปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยเดือน มีนาคม 2558


 

 

 

 

โปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยเดือน เมษายน 2558


 

       

 

 

 

 



 




 



 

โทรหาเรา087-9897389

ข่าวการศึกษา

สนใจติวคลิ๊กที่แบนเนอร์โปรแกรมครับ

ดูโปรแกรมติวสอบครูผู้ช่วยด้านล่างครับ

บุคคลทั่วไปสามารถใช้งานเว็บบอร์ดได้ loginโดยใช้รหัสผ่าน : 1234

ขอความกรุณา  ใส่เบอร์โทรติดต่อทุกครั้งในการจองติว เพื่อประโยชน์ของท่าน

หลักสูตรนี้เน้นความชัวร์และคล่องในการทำข้อสอบ

PRE-TEST ก่อนลงสนามจริงทดสอบตนเองทุกวิชา

ผู้ผ่านการทดสอบลำดับที่ 1-3 มีรางวัล

ประเมินตนเองทุกวิชาว่าพร้อมสำหรับการสอบจริงในทุกเขตพื้นที่

 Dear Hataimada Dithaprawatได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทยสวัสดีค่ะผอ.หนูกะเพื่อนๆได้มีโอกาสไปติวสอบที่นครปฐมค่ะรู้สึกได้รับความรู้มากๆๆเลยค่ะ..ยังไงหนูกะกลุ่มเพื่อนๆจะไปตามไปติวครอสติวมิดไนท์แฟนตาซีนะค่ะ..กราบขอบพระคุณมากๆๆเลยค่ะ..ยังไงหนูอยากได้ข้อมูลของเรื่องหลักสูตรสากลแล้วก้หลักสูตรอาเซียนที่ตอนนี้หลายๆๆโรงเรียนกำลังให้ความสนใจและกำลังทำอย่างมากค่ะ..ยังไงหนูรบกวนขอไฟล์ppt.ที่ท่านผอ.ติวด้วยนะค่ะพอดีมองไม่เห็นเลยค่ะซึ่งโต๊ะมันไกลมากค่ะ..รบกวนน่ะค่ะ...ปล.แล้วจะตามไปติวอีกนะค่ะกราบขอบพระคุณมากๆค่ะ...

Mew Arunee อาจารย์อยุธยาเรียกไม่ถึงหนูเลยค่ะ แต่ปีนี้สอบของการศึกษาพิเศษ ได้ลำดับที่7 เรียกไปแล้ว3 ค่ะ ลุ้นต่อไปว่าจะถึงหนูมั้ย

Aunyarat  Suntornchot  ขอบคุณอาจารย์มากๆนะคะที่ทำให้ประสบควสมสำเร็จ  ตอนนี้ผ่านครูผู้ช่วยแล้วคะ ขอบคุณนะคะ

Maneekarn Aoonon อาจารย์คะ หนูพึ่งสอบบรรจุภายในกรณีพิเศษ ได้แล้วแต่ดันมีพวกโกงข้อสอบมาทำเรื่องอีกเคีรยดมากเลยค่ะอาจารย์ว่าน่าจะต้องสอบใหม่ไหมคะ เครียดมากๆๆๆๆค่ะข้อสอบจะออกคล้ายๆกับที่หนูติวของอาจารย์เลยค่ะ

อรอนงค์  ชูธัญญะ : อรต้องขอขอบคุณอาจารย์อีกครั้งค่ะ  ที่ทำให้อรมีวันนี้   ก่อนมาติวต้องบอกเลยว่ามีความรู้ไม่มากแต่มาติวแล้วรู้เข้าใจมากขึ้น  อาจารย์คอยแนะนำทั้งเทคนิควิธีการทำข้อสอบ  และการกำหนดการอ่านหนังสือ  ทำให้เราเก่งขึ้นคล่องขึ้น ตอนนี้หนูบรรจุอยู่โรงเรียนป่าไม้อุทิศ 4  จ.ตาก  ชีวิตแฮบปี้ดีคะขอบคุณอาจารย์มากๆแล้วจะแนะนำน้องๆมาค่ะ

ธัญลักษณ์  ชำนิไกร :  ผอ.ยุทธพงษ์ชัยไม่ทำให้ผิดหวังเลย ปีแรกไม่แน่ใจเลยให้น้องสาวมาติวก่อนแล้วได้บรรจุ  จึงมั่นใจทีมอาจารย์มาก  จึงมาติวเองก็ประสบความสำเร็จตอนนี้ได้บรรจุแล้วทั้งสองคนครอบครัวดีใจมาก มาติวกับอาจารย์ได้วิธีทำข้อสอบให้ง่าย  มีกำลังใจและอาจารย์ยังแนะนำวิธีอ่านหนังสือ  ตามคำบอกอาจารย์มวยดีต้องมีค่าย แนะนำน้องๆค่ายนี้ของจริง

Santibhap นายปอย Buawatthana ขอบคุณที่แนะนำวิธีการต่างๆให้นะครับ เคยไปติวที่นครปฐม แต่ไม่มีสิทธิ์สอบ ปีที่แล้วมีสิทธิ์สอบก้อได้วิธีของท่านนี่แหละช่วยได้เยอะเลย

เพิ่มพูน  นนทิ : อาจารย์หนูสอบที่ สพป  กทม  ต้องขอบคุณอาจารย์มากอาจารย์ติวเข้าใจง่ายแล้วหนูไปสอบแล้วตรงมากบางส่วนที่อาจารย์สอนก็สามารถประยุคใช้ได้  ตอนนี้หนูไกล้จบปริญญาโทแล้วตามที่ ผอ.แนะนำ กะว่าจะสอบรองผู้อำนวยการก็คงได้ติวกับอาจารย์อีกเพราะหนูเชื่อมั่นในความสามารถถ่ายทอดของอาจารย์  และน้องที่หนูแนะนำไปติวกับอาจารย์ตอนนี้ก็บรรจจุแล้วนะค่ะที่สมุทรปราการเขต 2  อยากบอกว่าอาจารย์เก่งมากในการเทรนคนบรรจุเป็นครู

Kru Indyได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทยขอชมหน่อยน่ะค่ะ ผอ.มาติวที่ จ.พิโลก สนุกดีค่ะ กันเอง ไม่เครียด เข้าใจในเนื้อหามากขึ้น ขอบคุณน่ะค่ะผอ.ที่เปิดติว

 

Pennapa Aimpunได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทย ขอบคุณค่ะ อาจารย์ที่รับเเอด ติวเข้ม 2 วัน ได้รับความรู้เพิ่มมากขึ้นเลยค่
ไอแอมอะ ทิชเชอร์ได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทยกระจ่างขึ้นเยอะเลยคะทั้งสองวัน จะไปอ่านหนังสือเพิ่มนะคะ // วิชาเอกเจอกันคะอาจารย์ :)
 
กฤษกร ไชยจูได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทยขอขอบคุณท่าน ผอ มากๆๆๆๆนะคับขอบคุณจากใจจริง ที่มาติวและเปิดตัวได้เริ่ดมากคับ เข้าใจเนื้อหามากขึ้นด้วยคับผม ยังไงผม นายกฤษกร ต้องขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ท่านอีกสักคนด้วยนะคับ

ว่าที่คุณครูคนใหม่>:ดิฉันได้เข้ารับการติวจากท่าน ผอ. เมื่อวันหยุดที่ผ่านมา (จ.บุรีรัมย์) อยากจะรบกวนขอเอกสารที่ท่าน ผอ. ได้ให้ความรู้ไป เพื่อจะได้เพิ่มเติมในส่วนที่ยังไม่เข้าใจ นี้เป็นการติวครั้งที่ 2 คะ ครั้งแรกดิฉันติวกับ อาจารย์จิระ ครั้งที่สองก็กับ ท่าน ผอ. นี้หละคะ รู้สึกว่าครั้งนี้เข้าใจมากกว่าครั้งแรกอีกคะ และชอบตรงที่ ท่าน ผอ. พูดเพื่อให้ผู้ที่ติวมีแรงกระตุ้น (คนอื่นดิฉันไม่ทราบนะคะ) สำหรับดิฉันมันทำให้มีแรงที่จะผลักดันตัวเองว่ารอบนี้ต้องบรรจุให้ได้ เพราะที่ผ่านมามีชื่อทุกรอบคะแต่เรียกไม่เคยถึงซักที่ กรณีพิเศษที่ผ่านมาก็สอบเหมือนกันคะ ได้ลำดับที่ 9 สพป.บุรีรัมย์ เขต 1 คะ

Marisa Sasaได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทย  วันนี้ไปติวที่แมนฮัตตั้น ปทุมธานี ชอบมากๆ เพราะสรุปเนื้อหาเข้าใจง่ายดีคะ 

พัชณี วงค์ธิมาได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทย  2 วันที่ผ่านกับการติวกับอาจารย์ มีความรู้เพิ่ม และมีเทคนิคเพิ่มขึ้น จะตามไปติววิชาเอกที่พิดโลกนะคะ ขอบคุณคะ
 
Teerapon Suptaweeได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทยได้ความรู้จากอาจารย์ทั้งสองท่านมากเลยครับ ติวที่โรงแรมเชียงไหม่ภูคำครับ ผมเอกคณิตศาสตร์ครับ

Suchat  Nadee  ขอบคุณครับผมสอบได้ไกลไปหน่อยที่ 40  ที่สระแก้ว เอกคอมพิวเตอร์ เอาความรู้ที่อาจารย์สอนไปติวให้เพื่อนและแฟน สอบติดหมดเลยครับ  และผมเข้าสอบพนักงานราชการได้ที่ 1 คะแนนชนะที่ 2 เยอะเลยจนกรรมการถามว่าไปติวที่ใหนมา ก็บอกว่าไปติวกะอาจารย์มา  ขอบคุณครับ  ติวที่นี่ไม่ผิดหวังครับ

จุฬาพร  แก้วพวง: ขอบคุณท่าน ผอ.ยุทธพงษ์ชัยและคณะเป็นอย่างสูงที่ทำให้มีวันนี้  ดิฉันบรรจุแล้วที่โรงเรียนซับม่วงวิทยาคม  สพม 7 ตามคำแนะนำของท่านตอนให้มาสอบ ไม่ผิดหวังค่ะที่มาติวกับอาจารย์  เทคนิคต่างๆที่ได้รับนำไปติวให้เพื่อนก็ยังสอบได้ที่ กทม ต้องขอขอบคุณอีกครั้งค่ะ

TiaNmeme Teddy Chairatได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทย  ขอคุณอาจารย์ที่ช่วยติวความรู้ให้นะคะ ทำให้หนูเข้าใจขึ้นเยอะเลยคะ ดีกว่าอ่านหนังสือเองแบบไม่มีจุดหมาย มีประโยชน์จริงๆเลยนะคะ...ขอบคุณอีกครั้งจากใจจริงคะ^^
 

Godwithme Nunthaporn ผอ บรรยายดีมากเลยค่ะ ช่วยให้เข้าใจมากขึ้นเยอะเลย ขอบคุณมากนะคะ จะนำความรู้และเทคนิควิธีการอ่านที่ได้ไปใช้นะคะ

Aimily's Destinyได้โพสต์ไปยังชมรม พัฒนาครูไทย   ได้รับความรู้จากการอบรมที่เชียงใหม่ภูคำ จะ นำเทคนิคการช่วยจำ และเทคนิคการอ่านหนังสือไปใช้อย่างจริงจังค่ะ ขอบพระคุณอีกครั้งค่ะอาจารย์

ตรงตามหลักสูตรใหม่สำหรับการสอบครูผู้ช่วย ปี 56

บางส่วนกับความสำเร็จสอบครูผู้ช่วย

อันดับที่ 1 นางสาวปิยวดี  สุภกะ (คณิตศาสตร์)  บุรีรัมย์ เขต 4

อันดับที่ 1 นางสาวสุพรรณี  วารีแสงทิพย์ (คณิตศาสตร์)  สพม. 42

อันดับที่ 1 นางสาวจงจิต  รื่นภาคทรัพย์ (คณิตศาสตร์)สมุทรปราการ เขต 2

อันดับที่ 1 นางสาวพจนี  ปางเภา(ดนตรี)  กาญจนบุรี เขต 4

อันดับที่ 1 นางสาวเนตรทราย  กังวานพนิชย์(ศิลปะ)  สระแก้ว เขต 1

อันดับที่ 1 นายชัชพล  ศิริกุล(สังคมศึกษา)

อันดับที่ 1 นางสาวลดาวัลย์  บุญเลิศ(ปฐมวัย)

อันดับที่ 1 นางวรวลัญช์  โฉมสุข (วิทยาศาสตร์)  สระแก้ว  เขต 1

อันดับที่ 1 นางสาวศิริพร  สมบูรณ์ดี (ปฐมวัย) ปทุมธานี เขต 2

อันดับที่ 1 นางสาววิไลลักษณ์  ป้องญาติ (ปฐมวัย) นครราชสีมาเขต 5

อันดับที่ 2 นายเอกสิทธิ์  ทับทอง (ฟิสิกส์) สพม.38

อันดับที่ 2 นายจตุรงค์  การดำริ (ประถมศึกษา)

อันดับที่ 2 นายจงรักษ์  เหล่าลาภะ(อุตสาหกรรม) กาญจนบุรี  เขต 4

อันดับที่ 2 นายพิชิต  นามูลเพ็ง(ภาษาอังกฤษ)

อันดับที่ 3 ว่าที่ ร.ต. หญิงจุฑามาศ  ดอนสุวอ(คณิตศาสตร์) สพม 41

อันดับที่ 3 นายติณณดิษย์  เกาะสมุทร(ภาษาอังกฤษ) สพม.10

อันดับที่ 3  นางสาวแสงเดือน  จอนบำรุง(สังคมศึกษา)

อันดับที่ 3 นางวรัตถ์นันท์  ชมภูทิพย์(ประถมศึกษา)

อันดับที่ 3 นางรัสมี  แสนแก้ว(ภาษาอังกฤษ)

อันดับที่ 4 นางสาวแก้วตา  ม่วงวิเศษ (คอมพิวเตอร์) สพม.5

อันดับที่ 4 นางสาววรัศยา  ปรีชากุล(คอมพิวเตอร์)

อันดับที่ 4 นางสาวแสงเดือน  ชำนิไกร(วิทยาศาสตร์) สระแก้ว เขต 1

อันดับที่ 4 นางสาววิมล อยู่สถิตย์(ภาษาไทย)

อันดับที่ 4 นางปัทมาภรณ์  เดชขันธ์ (ปฐมวัย)

อันดับที่ 5 นางสาวจุรีพร  กรีทวี (คณิตศาสตร์) ประจวบคีรีขันธ์เขต 2

อันดับที่ 5 นางสาวอิสริยาภรณ์  ยี่ประชา (ภาษาอังกฤษ)

อันดับที่ 6 นางสาวจารุนิภา  ภู่สวัสดิ์ (นาฏศิลป์)  ราชบุรี เขต 1

อันดับที่ 6 นางสาววันจันทร์  สวัสดี (เคมี)

อันดับที่ 6 นางสาวจุฬาพร  แก้วพวง (พละศึกษา) สพม. 7

อันดับที่ 7 นางสาวกาหลง  เขียวแก้ว  (วิทยาศาสตร์) อยุธยา เขต 2

อันดับที่ 7 นางสาวณัฐชญา  บุญธรรม (วิทยาศาสตร์) ชลบุรี เขต 3

อันดับที่ 7 นางสาวอรุณี  สุขประเสริฐ (สุขศึกษา)ศูนย์การศึกษาพิเศษ

อันดับที่ 8 นายวุฒิพงษ์  ธุรทำ(พละศึกษา) สระแก้ว เขต 1

อันดับที่ 9 นางสาวษมานันท์  ประดิษฐ์วงศ์วาน(ปฐมวัย)

อันดับที่ 9 นางสาวเพิ่มพูน  นนทิ   กทม.

อันดับที่ 10 นางสาวกนกรัตน์  ฤทธิ์ไชยกูล(ภาษาอังกฤษ) ปทุมธานี เขต 1

อันดับที่ 10 นางสาวขนิษฐา  จำปาทอง(ปฐมวัย)     

อันดับที่ 11 นายประสงค์  สุขเอิบ(เอกภาษาอังกฤษ) สระบุรี เขต 2

อันดับที่ 13 นางสาวงามเนตร  ชินะตังกูล (ภาษาอังกฤษ)สพม. 5

อันดับที่ 13 นายอัสนี  นามชาลี  (พละศึกษา) สพม. 4

อันดับที่ 14 นางสาวจิณณพัต  ยายี (ภาษาไทย) ภูเก็ต

อันดับที่ 14 นางสาวอรุณี  สุขประเสริฐ (สุขศึกษา) อยุธยา เขต 1

อันดับที่ 14 นางสาวกฤษณา  น้อยนวล (ปฐมวัย) กำแพงเพชร เขต 2

อันดับที่ 14 นางสาวพรรัตน์  อุดมดี (ภาษาไทย) สพม.5 

  • ข่าวการศึกษากับครูไทย

     

     

     

     

    ข่าวชมรมพัฒนาครูไทย

    นี่คือผลงานของชมรมพัฒนาครูไทย ความภาคภูมิใจ ที่มีส่วนในความสำเร็จ เพียงบางส่วน ( เฉพาะ 10 อันดับแรก )

    สุราษฎร์ธานี เขต 3ผู้อำนวยการ อันดับที่ 1 นายสุเทพ บุญแก้ว อันดับที่ 2 นายวีรวัฒน์ ไสยรินทร์ อันดับที่ 3 นายพิทักษ์ ช้างกลาง อันดับที่ 4 นายเจริญ ขุนปักษี อันดับที่ 5 นางสาวจีรพันธ์ เกิดกุล อันดับที่ 8 นางสุทธิยา พาร์เมนเทียร์ อันดับที่ 9 นางเรณู สิทธิฤทธิ์รองผู้อำนวยการ อันดับที่ 2 นายสุเทพ รักษ์เกาะรุ้ง อันดับที่ 5นายอรรถพร อักษรนำ อันดับที่ 6 นางสาวอมรรัตน์ โพธิ์เพชร อันดับที่ 9 นางสาวสุภัคศิริ นิลวงค์ อันดับที่ 10 นายอภิสิทธิ ตันติกานต์กุ,

    สุราษฎร์ธานี เขต 1ผู้อำนวยการ อันดับที่ 1 นางสุชาดา ลิ่มสวัสดิ์ อันดับที่ 2 นางวณิชชา เดี่ยววาณิชย์ อันดับที่ 9 นายบัญญัติ พูลผลรองผู้อำนวยการ อันดับที่ 3 นายคมกฤษ ลิ่มสวัสดิ์ อันดับที่ 6 นางสุจิรา สุวรรณรักษ์ อันดับที่ 8 นางสาวอารีย์ มลไชย อันดับที่ 9 นายธงชัย หิมทอง

    สุราษฎร์ธานี เขต 2ผู้อำนวยการ  อันดับที่ รองผู้อำนวยการ อันดับที่ 1 นายอรรถพร  อักษรนำ

    ชุมพร เขต 1  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 2 นายวิทยา  ทิพย์มงคล  อันดับที่ 3 นายสนอง ศิลปกุล  อันดับที่ 6 นายภูมิสถิตย์  ดวงฤทธิ์  อันดับที่ 10 นางอุไรวรรณ  สมตน

    ระนอง  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 6 นางนิภา อุตรา  รองผู้อำนวยการ อันดับที่ 8 นายขวัญชัย ขอจ่วนเตี๋ยว

    กระบี่  ผู้อำนวยการ   อันดับที่ 4   อันดับที่ 5   อันดับที่ 6   อันดับที่ 10

    ตรัง เขต 1   ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1 นายวัชรินทร์  โตขาว

    ตรัง เขต 2  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 2 นางฤทัย ช่วยหนู  อันดับที่ 5 นายวัชรินทร์  โตขาว

    นครศรีธรรมราช เขต 2  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 4 นายนิกร ด้วงนุ่ม อันดับที่ 5 นายรณฤทธิ์ อริยพงษ์ อันดับที่ 7 นายทวีศักดิ์ บุญเมือง อันดับที่ 10 นายสุทิน บุษบา

    สระบุรี เขต 1  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 1 นายสันต์ธวัช ศรีคำแท้  อันดับที่ 5 นางสาวจิราภรณ์ อินทร์พรหมรองผู้อำนวยการ อันดับที่ 3 นางปาหนัน บัวโฮม อันดับที่ 7 นายเอกรัฐ หลองทุ่ง อันดับที่ 9 นายมงกุฎ ป้อมไธสง อันดับที่ 10 นางสาวนพวรรณ ปามุทา

    สระบุรี เขต 2  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 2 จ.ส.อ.จิรัฏฐ์  ปิ่นงาม   อันดับ 4 นายวรการ  เอกเจริญ           รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 4 นางศิริลักษณ์  บุญสุวรรณ(รอบ2)  อันดับที่ 7 นายอนุสรณ์  ยุรยาตร์

    ปทุมธานี เขต 2  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 7 นายบัณฑิต จันทบาล

    นครนายก   ผู้อำนวยการ     อันดับที่ 5 นางสาวรตนพร พนมพร รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 3  นายประจักษ์  เงางาม  

    สุโขทัย เขต 1  ผู้อำนวยการ      อันดับที่ 5 นายประสาน  โชติมน   รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1 นายไพรัช  กลิ่นทับ   อันดับที่ 6 นายประยุทธ  ครุธแก้ว

    สุโขทัย เขต 2  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 3 นายวีรศักดิ์ ย้อยสร้อยสุดรองผู้อำนวยการ อันดับที่ 1 นายไพรัช กลิ่นทับ อันดับที่ 4 นางหทัยรัตน์ เพชรจันทร์

    พิษณุโลก เขต 1 ผู้อำนวยกา    ร  อันดับ 6 นายสหชัยมงคล  หายหัตถี  รองผู้อำนวยการ อันดับ 8 นายสุพจน์  ต่อสุวรรณ์

    พิษณุโลก เขต 2  รองผู้อำนวยการ อันดับที่ 2 นางโสพิศ กาศสลุด อันดับที่ 4 นายบุญสืบ มะอิ

    พิษณุโลก เขต 3 ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 10 นายสหมงคลชัย  หายหัตถี   รองผู้อำนวยการ อันดับที่ 2 นางพิมาศ  สายชุม อันดับที่ 3 นายบุญสืบ มะอิ  อันดับที่ 8 นางสาวพชรกมล  คำไวย์

    หนองบัวลำภู เขต 1 ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1

    หนองบัวลำภู เขต 2  รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 7 นางวัชรินทร์  นาคเกษม

    ขอนแก่น เขต 1  ผู้อำนวยการ  อันดับที่

    ขอนแก่นเขต 3  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 8 นายทัศนะ เศรษฐภัคดี

    ขอนแก่น เขต 5  รองผู้อำนวยการ อันดับที่ 8 นายโกสินทร์ บุญมาก

    อยุธยา เขต 1  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 2 นายสุรศักดิ์ การุญ อันดับที่ 7ว่าที่ ร.ต.หญิงสายสวาท สุขวิชัยอันดับที่ 8 นายสมพร  เชื้อพันธ์  อันดับที่ 10 นางปราณ๊  กระทุ่มเขตต์รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 4 นายฉลองชัย  อรรถนิทธิ์  อันดับที่ 6 นายวสันต์  แคดี

    อยุธยาเขต 2  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 1 นายสุรศักดิ์  การุญ อันดับที่ 7ว่าที่ ร.ต.หญิงสายสวาท สุขวิชัย

    ราชบุรี เขต 1  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 2 นายบุญช่วย ความดี 

    ราชบุรี เขต 2  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 2 นายสมชาย  ครุฑใจกล้า

    นครสวรรค์ เขต 3  ผู้อำนวยการ อันดับที่ 5 นายอร่าม ใจการุณ

    การศึกษาพิเศษ  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 10 นายอมร  เผ่าเมือง

    จันทบุรี เขต 2  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1  นายดำรงค์  ศรีอร่าม

    นครศรีธรรมราช เขต 3  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 3 นายนิกร  ด้วงนุ่ม  รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1  นางสาวจิตติพร  หนูคง   อันดับที่ 2 นายอรุณ  รอดสันติกุล  อันดับที่ 5 นางธณัฐฐา  สยมภาค  อันดับที่ 10  นายมนต์ตรี  หนูขจร

    ยะลา เขต 1   ผู้อำนวยการ อันดับที่ 3  นางพู้ซิยะ  รักษ์ธรรม

    กาฬสินธุ์  เขต 1  รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1  นายเกรียงไกร  ไชยโครต

    กาฬสินธุ์  เขต 2  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 5  นายองอาจ  วรวะไล  รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 4 นายมนต์ไชย  ไวมาตย์  อันดับที่ 9 นายธนา  กมลตรี

    กาฬสินธุ์  เขต 3รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 7  นายธนา  กมลตรี

    สระแก้ว เขต 1 ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 4 นางหฤทัย  อมรเส่งเจริญ

    สระแก้วเขต 2  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 8

    ชลบุรี เขต 3  รองผู้อำนวยการ  อันดับที่  5  นายเกียรติศักดิ์  คำทอง    ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 2 นางดารณี  กีรติปกรณ์  อันดับที่ 5 นางนิลุบล  ประดับกร  อันดับที่ 6 นางพัชนี  ทองแก้ว อันดับที่ 7 นายลิ้ม  สนทอง อันดับที่  8 นางสาวขนิฐา  สุทธิปรีชา อันดับที่ 9  อันดับที่ 10  นายปริญญา  สุธรรม

    นครราชสีมา เขต 3  ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1  นายสุพิชญ์  พรอยู่ศรี      อันดับที่ 2  นายพัฒนพงษ์  ชาซิโย   อันดับที่ 8 นายสมพร  ชัยดิษฐ์   อันดับที่ 10  นายเบ็ญจพล  แสงภารา

    นครราชสีมา เขต 4   รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1 นางสาวณญาธวันด์  เกงขุนทด  อันดับที่ 4 นายศรศักดิ์  เพียรภูเขา    ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1 นางกฤษฎาภรณ์  มุ่งบุญ  อันดับที่ 2 นายสายันต์  เจริญพันธ์   อันดับที่ 9 นางสาวภัทรนิษฐ์  วงศ์บุญญฤทธิ์

    นครราชสีมา เขต 5    ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 2 นางสาวภัทรนิษฐ์  วงศ์บุญญฤทธิ์  อันดับที่ 6 นายประสิทธิ์  โพธิ์นอก  อันดับที่ 8 นายไพทูรย์  สุภัทโรบล

    นครราชสีมาเขต 7  รองผู้อำนวบการ  อันดับที่ 4  อันดับที่ 6  อันดับที่ 8   ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 3 นางกฤษฎาภรณ์  มุ่งบุญ   อันดับที่ 5 นายสมพร  ชัยดิษฐ์

    สุรินทร์ เขต 2   ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1 นายประจักษ์  สระแก้ว

    สุรินทร์  เขต 1  รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 5 นายปรัชญา  มีพรหมดี

    บุรีรัมย์ เขต 2   ผู้อำนวยการ  อันดับ 1 นายโกวิท  หาญสมบัติ  อันดับ 3 นายประวุธ  ภูทองแหลม อันดับ 6 นายสมบัติ  ทองโพธิ์ อันดับที่ 8 นางเบ็ญจวรรณ  อุไรรัตน์

    บุรีรัมย์ เขต 3   ผู้อำนวยการ  อันดับ 4 นายสมนึก  การเกษ  อันดับ 6 นายจำนงค์  กันรัมย์  อันดับ 7 นายธีรภาพ  นาราช

    บุรีรัมย์  เขต 4   ผู้อำนวยการ  อันดับ 1 นายสมบัติ  ทองโพธิ์    อันดับ   4  นายประวุธ  ภูทองแหลม   อันดับ 5  นางเบ็ญจวรรณ  อุไรรัตน์   อันดับ 6 นายโกวิท  หาญสมบัติ   อันดับ 8 นางสาวชูศรี  จวงจันทร์  อันดับที่ 10  นายสมอาจ  ธรรมสา   รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 2 นางจูเรียะ  ศรีทัพไทย

    แม่ฮ่องสอน เขต 2ผู้อำนวยการ อันดับ 4 นางยุวดี  เหล่าจิรานุวัฒน์

    หนองคาย เขต 1 รองผู้อำนวยการ  อันดับที่ 1 นายพงศกร  ทองจันทร์   อันดับที่ 5 นายอนุพูล  เทศาริทร์

    ลพบุรี เขต 1   ผู้อำนวยการ  อันดับที่ 7 นางสาวชวนพิศ  สุวรรณวงษ์  อันดับที่ 8 นางสิวลี  พูนไชย

    เราภูมิใจที่เป็นส่วนหนึ่งของความสำเร็จ  จากประสบการณ์ติวสอบครูผู้ช่วย และผู้บริหารสถานศึกษา      ภาค ข ปี 2550  กว่า 300  ราย  ภาค ก ปี 2552  กว่า 2500 ราย ที่ประสบความสำเร็จ

    แล้วคุณจะรู้ว่าการติวสอบที่มีคุณภาพ  ไม่แพงอย่างที่คุณคิด

    มาร่วมเป็นส่วนหนึ่งกับความสำเร็จกับเรา  ชมรมพัฒนาครูไทย

     

     

    ชมรมพัฒนาครูไทยมอบทุนการศึกษา

    1.นักเรียนโรงเรียนบ้านใหม่สามมัคคี จ.สุราษฎร์ธานี    ทุนละ 1,000  จำนวน 3  ทุน  มูลค่า 3,000  บาท

    2.สนับสนุนสมาคมรองผู้อำนวยการสถานศึกษาสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษากาฬสินธุ์ เขต 3  มูลค่า 4,000  บาท

    3.โรงเรียนในสังกัดศูนย์ประสานงานการจัดการมัธยมศึกษาศูนย์ที่ 21  นครพนม  จำนวน 4 ทุน   มูลค่า 4,000  บาท

    4.สนับสนุนทุนการศึกษาโรงเรียนบ้านใหม่สามัคคี  ทุนละ 1,000  บาท จำนวน  2  ทุนมูลค่า 2,000 บาท

    5.สนับสนุนพัดลมตั้งพื้นโรงเรียนบ้านใหม่สามัคคี  จำนวน 2 ตัว  มูลค่า  3,800  บาท

    6.สนับสนุนทุนการศึกษาโรงเรียนกาญจนดิษฐ  จำนวน 1 ทุน  มูลค่า  1,500 บาท

    7.สนับสนุนทุนการศึกษาโรงเรียนไนเขตพื้นที่ภาคไต้ตอนบน  จำนวน 1  ทุน  มูลค่า  1,500 บาท

    สนทนาประสาสอบครู
    บุคคลทั่วไปสามารถใช้งานเว็บบอร์ดได้ loginโดยใช้รหัสผ่าน : 1234
    เข้าสู่กระดานสนทนาประสาสอบครูดูกระทู้ทั้งหมด(คลิ๊ก)
    คำถามที่ คำถาม โดย วันที่ถาม อ่าน ตอบ
    242 42@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.สกลนคร 23-24 เมษายน 58 ณ โรงแรมอิมพีเรียล อ.เมือง จสกลนคร ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:49:40 17
    241 41@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.ขอนแก่น 23-24 เมษายน 58 ณ โรงแรมแก่นนคร อ.เมือง จ.ขอนแก่น ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:47:26 11 1
    240 40@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.อุบลราชธานี 21-22 เมษายน 58 ณ โรงแรมปทุมรัตน์ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:42:00 13 2
    239 39@ติวสอบครูผู้ช่วย จสุรินทร์ 21-22 เมษายน 58 ณ โรงแรมเพชรเกษม อ.เมือง จ.สุรินทร์ ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:38:07 15 2
    238 38@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.บุรีรัมย์ 19-20 เมษายน 58 ณ โรงแรมเทพนคร อ.เมือง จ.บุรีรัมย์ ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:32:58 10
    237 37@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.นครราชสีมา 19-20 เมษายน 58 ณ โรงแรมโคราชโฮเตล อ.เมือง จ.นครราชสีมา ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:10:37 9
    236 36@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.นครปฐม 17-18 เมษายน 58 ณ โรงแรมเวล อ.เมือง จ.นครปฐม ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:07:09 15 1
    235 35@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.ปทุมธานี 17-18 เมษายน 58 ณ โรงแรมแมนฮัตตั้น นวนคร จ.ปทุมธานี ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:05:03 16
    234 34@ติวสอบครูเข้าค่ายคอร์สยาว 12-16 เมษายน 58 ณ โรงแรมไพลิน อ.เมือง จ.พิษณุโลก ผอ.ยุทธ 2014-10-21 12:02:16 62 12
    233 33@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.นครสวรร์ 10-11 เมษายน 58 ณ โรงแรมพิมาน อ.เมือง จ.นครสวรรค์ ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:58:20 24 4
    232 32@ติวสอบครูผู้ช่าย จ.อุตรดิตถ์ 10-11 เมษายน 58 ณ โรงแรม URU HOME ภายในมหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:56:08 16 5
    231 43@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.ชลบุรี 8-9 เมษายน 58 ณ โรงแรม อ.เมือง จ.ชลบุรี ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:51:57 62 9
    230 31@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.อยุธยา 8-9 เมษายน 58 ณ โรงแรมอโยธยา ริเวอร์ไซด์ อ.เมือง จ.พระนครศรีอยุธยา ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:49:35 42 13
    229 30@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.ลำปาง 6-7 เมษายน 58 ณ โรงแรมเวียงทอง อ.เมือง จ.ลำปาง ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:47:00 29 5
    228 29@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.เชียงใหม่ 6-7 เมษายน 58 ณ โรงแรมเชียงใหม่ภูคำ อ.เมือง จ.เชียงใหม่ ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:44:06 52 16
    227 28@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.สงขลา 3-4 เมษายน 58 ณ โรงแรมไดอิชิ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:41:26 82 35
    226 27@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.สุราษฎร์ธานี 1-2 เมษายน 58 ณ โรงแรมสยามธานี อ.เมือง จ.สุราษฎร์ธานี ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:39:29 53 19
    225 26@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.นครศรีธรรมราช 1-2 เมษายน 58 ณ โรงแรมทักษิณ อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:37:19 89 36
    224 25@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.เพชรบูรณ์ 28-29 มี.ค. 58 ณ โรงแรมโฆษิต ฮิลล์ อ.เมือง จ.เพชรบูรณ์ ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:34:59 64 26
    223 24@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.ลพบุรี 28-29 มีนาคม 58 ณ โรงแรมลพบุรีอินน์ อ.เมือง จ.ลพบุรี ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:32:01 64 23
    222 23@ติวสอบครูผู้ช่วย จ.นครราชสีมา 21-22 มี.ค. 58 ณ โรงแรมโคราชโฮเตล อ.เมือง จ.นครราชสีมา ผอ.ยุทธ 2014-10-21 11:25:16 22 3
    [ ตั้งกระทู้ใหม่ | จํานวนคำถามทั้งหมด]
     
  •  

     

    นายฮัมดี  หะยีและ

    ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

    สพป.ปัตตานี เขต 2

    นางสาวอรรญา  จุ้ยนคร

    ที่ 1  เอกวิทยาศาสตร์

    สพม 11

    นายวรเดช  จริงจังชนังกูล

    ที่ 1 เอกภาษาไทย 

    สพป.สุพรรณบุรี เขต 3

    นางสาวปิยนุช  ศิริโสภาพงษ์

    ที่ 1 เอกภาษาอังกฤษ

    สพป ปทุมธานี เขต 2

     

    นายศิรวิทย์  มุ่งธนวรกุล

    ที่ 1 เอกพลศึกษา  สพม.10

    นางสาวณณิฌญา  เจียมสุขสุจิตต์

    ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์ 

    สพม 11

    นายธนรัชต์  ศิริวัฒน์

    ที่ 1 เอกดนตรีสากล

    สพม.36

    นางสาววาลิกา  รักยินดี

    ที่ 1 เอกคอมพิวเตอร์

    สพป.ราชบุรี เขต 1

    นายปิยานนท์  แก้วแกมทอง

    ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

    สพป.ปทุมธานีเ ขต 1

    นางสาวชนิดา  คงไข่ศรี

    ที่ 1 เอกสังคมศึกษา

    สพป.สุราษฎรธานี เขต 1

    นายศิวุทธ  กุศลพรสร้าง

    ที่ 1 เอกคณิตศษสตร์

    สพป.นครราชสีมา เขต 4

    นางสาวกาญจนา  นะนอง

    ที่ 1 เอกอังกฤษ

    สพป.แม่ฮ่องสอน เขต 1

    นายธนัตท์  โสตถิกุล

    ที่ 1 เอกพลศึกษา  สพม.42

    นางสาวนิตยา  สุขแจ่ม

    ที่ 1  เอกสังคม

    สพป.เพชรบูรณ์ เขต 3

    นายมนตรี  โพธิ์ทับทิม

    ที่ 1 เอกภาษาไทย

    สพป.นครสวรรค์ เขต 2

    นางสาวศิริกุล  อุ่นศิลป์

    ที่ 1 เอกภาษาไทย

    สพม.32

    นายพลกฤต  ศรีนันตา

    ที่ 1 เอกดนตรี

    สพป.เชียงใหม่ เขต 3

    นางสาวทิพยาภรณ์  เศวตนัย

    ที่ 1 เอกนาฏศิลป์

    สพป.นครราชสีมา เขต 4

    นายศราวุธ  จงรักวิทย์

    ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

    สพป.กระบี่

    นางสาวนฤมล  คำพุทธ

    ที่  1 เอกภาษาจีน

    สพม.14

    นาวศรายุทธ  ท้าวประสิทธิ์

    ที่ 1 เอกพลศึกษา สพม.5

    นางสกาวทิพย์  สังคปาล

    ที่ 1 เอกทัศนศิลป์

    สพม.14

    นายธนารักษ์   บุญกาญจน์

    ที่ 1 เอกวิทยาศาสตร์

    สพป.สุราษฎร์ธานี เขต 2

    นางสาวพัชรินทร์  สิทธิภูมิ

    ที่ 1 เอกภาษาไทย

    สพม.18

    นายต่อศักดิ์  ศรีแก้วแฝก

    ที่ 1 เอกภาษาอังกฤษ

    สพป.นครศรีธรรมราช เขต 2

    นางสาวณัฐชยา  นาควิสุทธฺื

    ที่ 1 เอกคณิตศาสตร์

    สพป.กำแพงเพชร เขต 2

    นายจิรวัฒน์  โสมแก้ว

    ที่ 1 เอกดนตรีไทย

    สพป.ภูเก็ต

    นางสาวเมธาวี  เชื้อสาย

    ที่ 1 เอกปฐมวัย

    สพป.เชียงใหม่ เขต 3

    นายจอห์นสัน  มุมธุลี

    ที่ 1 เอกพลศึกษา

    สพป.สระแก้ว เขต 2

    นางสาววิภาดา  ลาปะ

    ที่ 1 เอกภาษาจีน

    สพม.25

     

    นางสาวธาริตา  นนสุวรรณ

    ที่ 1 เอกภาษาไทย

    สพม. 11

     

    กาญจนาณัฐ  หุ่นโพธิ์

    ที่ 1 เอกอังกฤษ นครสวรรค์ 2

    จุลดิฐ  อุ่นหนองกุ่ง

    ที่ 1 เอกอุตสาหกรรม สศศ

    ธีรพล  ทรัพย์ทวี

    ที่ 1 คณิตศาสตร์ เชียงใหม่ 5

    ธนาภรณ์  เงินเนตร

    ที่ 1 เอกเคมี สพม. 42

    นรินทร์ ธุรธรรม

    ที่ 1 เอกปฐมวัย  เลยเขต 3

    อุษณีย์  ลานรอบ

    ที่ 1 เอกวิทย์ ประจวบ 2

    แสงจันทร์  ศรีสุทธา

    ที่ 1 เอกปฐมวัย เชียงราย 3

    ภัทร  เจริญกุล

    ที่ 1คณิตศาสตร์ กาญจน์บุรี 2

    ตรัย  แกลงกระโทก

    ที่ 1 เอกอังกฤษ ตาก เขต 2

    อาทิตย์  ชมชาติ

    ที่ 1 เอกภาไทย นครสวรรค์2


    วรเชษฐ์  ไชยสงค์

    ที่ 2 เอกสังคม สพม.30

    กรรณิการ์  ละออง

    ที่ 2 เอกสังคม ลพบุรี 2


    อนุสรณ์  ช่ออังชัน

    ที่ 2 เอกคอมฯ กาญจน์ 3

    พิไลวรรณ  ทองมาก

    ที่ 2 เอกเคมี สพม.1

    อดุลย์  หลักชัย

    ที่ 1 ฟิสิกส์  สพม 29








     

    หลักสูตรแกนกลาง
    การศึกษาขั้นพื้นฐาน
    พุทธศักราช ๒๕๕๑




      


    Powered by AIWEB